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SERA YA UWAKILISHI WA NGOME SACCOS LIMITED

1.0 HISTORIA YA CHAMA
NGOME SACCOS LTD yenye nambari ya usajiri DSR 991 ilisajiliwa tarehe

30 April 2007, chini ya sheria ya Ushirika No. 20 ya mwaka 2003 na

kanuni zake za mwaka 2004, kama inavyorejewa na sheria ya sasa ya
Ushirika No. 6 ya mwaka 2013 na kanuni zake za mwaka 2015.
Wanachama wa Ngome SACCOS Ltd wanatokana na fungamanisho

(common Bond) ya Maafisa ,Maaskari , Wastaafu pamoja na Watumishi
wa Umma wa Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa na wale

waliohamia wizara nyingine wakiwa wanachama Hai wa Ngome SACCOS.

2.0 UTANGULIZI
Kwa mujibu wa kanuni ya vyama vya ushirika ya mwaka 2015,
kanuni ya 45. Kanuni inatoa wigo kwa SACCOS zenye wajumbe
wengi kutokana na ukubwa wake kuwa na wawakilishi wa
wanachama kwenye Mkutano Mkuu. Sera hii inatoa dira ya
uwakilishi utakavyokuwa na namna wawakilishi watakavyopatikana.

3.0 UWAKILISHI

3.1 WAWAKILISHI
Kutakuwa na wawakilishi, idadi yake ikitegemea  vikosi vilivyoko
katika kila mkoa na maeneo yote ya nchi yatakayohusisha Maafisa,
Askari, Watumishi wa umma na wastaafu, watakaopatikana kwa

utaratibu wa kuchaguana kwa uchaguzi utakaofanyika kila baada ya
miaka mitatu (3)

3.2 MGAWANYIKO WA WAWAKILISHI
(a) Idadi ya jumla ya wawakilishi itategemea vikosi vilivyopo, na

kila kikosi kitakuwa na wawakilishi wawili kwa uwiano wa

Maafisa, Askari na Watumishi wa umma isipokuwa pale

ambapo hakuna uwiano huo.

(b) Idadi ya Wastaafu itakuwa kumi na nane (18), wawili kila
kanda Kulingana na kanda zilizopo;



(i) Kanda ya Kaskazini

(i) Kanda ya Ziwa

(iif) Kanda ya Kati

(iv) Kanda ya Magharibi

(v) Kanda ya Mashariki

(vi) Kanda ya Nyanda za juu Kusini

(vii) Kanda ya Zanzibar (Pemba mmoja na Unguja mmoja)
(viii) Kanda ya Dar es Salaam na Pwani

(ix) Kanda ya Kusini

3.3 SIFA ZA MWAKILISHI
Mwakilishi atakuwa na sifa zifuatazo;

3.4

(@) Mwanachama hai (anayetimiza masharti ya chama).

(b) Mwenye ufahamu mzuri wa chama na sheria za ushirika.

(c) Muadilifu.

(d) Anayeshiriki kikamilifu shughuli za chama.

(e) Awe mwanachama kwa muda usiopungua miaka miwili,
isipokuwa tu pale ambapo Tawi ni jipya, na wanachama
waliopo hawatimizi kigezo hicho.

(f) Awe na elimu ya angalau kidato cha nne.

(g) Awe na uwezo wa kushawishi wanachama wapya.

UKOMO WA UWAKILISHI

Mwakilishi atakoma uwakilishi endapo.

(a) Atahama eneo lake la uwakilishi.

(b) Atakoma utumishi.

(c) Atajiuzuru mwenyewe.

(d) Kuisha kwa muda wa uwakilishi.

(e) Kifo.

(f)  Atafukuzwa uanachama.

(g) Hachangii akiba ya lazima.



4.0

4.1

4.2

UCHAGUZI

Uchaguzi wa wawakilishi,wajumbe wa Bodi, kamati ya usimamizi,
mwakilishi mkuu wa wanachama utafanyika kila baada ya miaka
mitatu (3), na wanaostahili kuchaguliwa ni lazima wawe na utumishi
usiopungua miaka mitatu kufikia kustaafu. Kwa mujibu wa sheria
ya vyama vya ushirika No. 6 ya 2013 na kanuni zake za 2015,
wawakilishi ni viongozi wa chama, watakaa kwa nafasi hiyo kwa
kipindi cha miaka mitatu (3) na wanaweza kuchaguliwa tena kwa
miaka mingine mitatu, na si zaidi ya vipindi viwili mfululizo.

KAMATI YA UCHAGUZI
Kutakuwa na kamati huru ya kuratibu uchaguzi kama ilivyoainishwa
katika kanuni ya 48 ya vyama vya Ushirika ya Mwaka 2015.

MCHAKATO WA KUWAPATA WAGOMBEA

4.2.1 DAFTARI LA WAOMBAJI
Kutakuwa na daftali la waombaji wa nafasi za uwakilishi
litakalokuwa na kumbu kumbu zifuatazo:-

(@) Jina la mwombaiji.

(b) Kikosi.

(c) Tarehe ya kuchukua fomu na muda.
(d) Tarehe ya kurejesha fomu na muda.
(e) Namba ya fomu.

(f)  Namba ya uanachama.

(g) Tarehe ya kujiunga na chama.

(h) Namba ya simu ya mwombaji.

Ikiwa ni pamoja na taarifa zingine, kamati ya uchaguzi ikiona
zinafaa kuongezwa ili kuleta ufanisi zaidi.



4.2.2 UPATIKANAJI WA FOMU
(a) Fomu za maombi zitapatikana kwenye kamandi, brigedi, vyuo,
vikosi/viteule.

(b) Fomu zitakuwa na namba mwendelezo.

4.2.3 UJAZAJI FOMU

Kila mwombaji atachukua na kuijaza fomu kwa usahihi na
kuirejesha makao makuu ya chama Mwenge — Mlalakuwa ndani ya siku
ishirini na moja (21) tangu kutangazwa tarehe ya kuchukua fomu kwa
nafasi za uwakilishi.

5.0 TAREHE YA UCHAGUZI
Bodi itapanga tarehe ya kufanyika kwa uchaguzi siku arobaini na
mbili (42) kabla ya mchakato mzima wa uchaguzi.

5.1 MUDA WA KUWASILISHA MALALAMIKO YA UCHAGUZI
Malalamiko ya uchaguzi yatawasilishwa kwa kamati ya uchaguzi
ndani ya siku thelathini (30) baada ya matokeo ya uchaguzi.

5.2 NAFASI ZILIZOACHWA WAZI
Bodi ya chama baada ya kupokea taarifa ya nafasi zilizoachwa
wazi, itapanga tarehe ya kufanyika uchaguzi ndani ya siku sitini
(60), kuanzia tarehe ya kutolewa kwa taarifa. Taratibu zote za
Uchaguzi wa wagombea zitafuatwa.



HITIMISHO

Sera hii imeandaliwa na Bodi ya Ngome SACCOS na Kamati ya Usimamizi
iliyokasimiwa madaraka kwa niaba ya wanachama kwa barua yenye

kumbukumbu Na. MA.82/309/20/14 ya tarehe 05 AGOSTI, 2020 na
itaanza kutumika baada ya kuidhinishwa na Mrajis.
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